๑۩۞۩๑ Lớp 10s1 - THPT Kiệm Tân ๑۩۞۩๑
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
๑۩۞۩๑ Lớp 10s1 - THPT Kiệm Tân ๑۩۞۩๑

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» »Tất cả
Tự chế sreensaver cực “cool” Icon_minitimeby Admin Fri Jun 10, 2011 12:50 pm

» »Tất cả
Tự chế sreensaver cực “cool” Icon_minitimeby Admin Mon Jun 06, 2011 12:21 pm

» »nguyenlam101

» »♀shamanking♀

» »nguyenlam
Tự chế sreensaver cực “cool” Icon_minitimeby Admin Mon Jun 06, 2011 12:20 pm

» »Tất cả
Tự chế sreensaver cực “cool” Icon_minitimeby Admin Mon Jun 06, 2011 12:18 pm

» »admin
Tự chế sreensaver cực “cool” Icon_minitimeby Admin Mon Jun 06, 2011 12:08 pm

» »Tất cả
Tự chế sreensaver cực “cool” Icon_minitimeby Admin Mon Jun 06, 2011 12:04 pm

» đasdsadsd
Tự chế sreensaver cực “cool” Icon_minitimeby Admin Sat Jan 08, 2011 10:05 pm

» Tên cho 4rum
Tự chế sreensaver cực “cool” Icon_minitimeby Admin Sun Aug 15, 2010 10:22 pm

» cho em hỏi
Tự chế sreensaver cực “cool” Icon_minitimeby Admin Tue Jun 22, 2010 11:04 pm

» Mọi người cần đóng góp Ý Kiến để phát triển diễn đàn
Tự chế sreensaver cực “cool” Icon_minitimeby nguyenlam101 Thu Sep 17, 2009 11:31 pm

» ĐỒNG THANH
Tự chế sreensaver cực “cool” Icon_minitimeby ♀shamanking♀ Thu Jul 23, 2009 1:03 am

» Skin của diễn đàn
Tự chế sreensaver cực “cool” Icon_minitimeby nguyenlam101 Wed Jul 22, 2009 10:09 pm

» Cần tuyển Admin....
Tự chế sreensaver cực “cool” Icon_minitimeby Admin Tue Jul 14, 2009 1:10 am

Tự chế sreensaver cực “cool”

Go down 
Tác giảThông điệp
nguyenlam101
dsadsa
dsadsa
nguyenlam101

Nam
Tôi đến từ : Thanh Sơn

Tủ đồ
Tài sản:
Lưu bút:

Tự chế sreensaver cực “cool” Empty
Bài gửiTiêu đề: Tự chế sreensaver cực “cool”   Tự chế sreensaver cực “cool” Icon_minitimeTue Jan 20, 2009 7:11 pm

Tự chế sreensaver cực “cool” 491cd5dfa9a49_f
Có thể bạn đã có rất nhiều sreensaver trong máy tính, nhưng một sreensaver mà mình tự “chế” vẫn “độc” hơn nhiều chứ nhỉ? Chúng mình cùng làm thử nhé. Chỉ với một vài bức hình thật kute, một bài hát thật “đỉnh” là bạn đã có một sreensaver của riêng mình.

Đầu tiên các bạn tải chương trình Acme Photo Screensaver Maker tại đây. Có 1,3 Mb, siêu nhẹ ấy mà.

Sau khi mở chương trình ra, việc đầu tiên bạn cần làm là chọn những bức hình “kute” làm sreensaver. Bạn click vào hình có dấu cộng ở thanh menu. Lưu ý là bạn nên chọn những ảnh có kích thước lớn và càng nét càng tốt vì sreensaver của bạn sẽ chiếm toàn bộ màn hình mà.

Bạn có thể chọn bao nhiêu ảnh tùy thích, tất cả các ảnh sẽ hiện ra ở ô bên dưới cho bạn “ngắm” trước. Nếu bạn muốn thay đổi thứ tự những bức hình thì có thể click nút mũi tên lên xuống ở ô Add Photos. Ngay bên dưới ô đó, bạn có thể lựa chọn thời gian để sreensaver chạy một vòng ở ô Sreensaver Control nữa đấy.

Tự chế sreensaver cực “cool” 491cd5d08931c_f
Tiếp theo phần hình là đến phần “lồng tiếng”. Bạn click vào hình nốt nhạc rồi chọn một bài hát phù hợp với phần “hình” là ổn ngay.

Tiếp theo, các bạn có thể vào chỉnh phần nền của sreensaver ở biểu tượng màn hình, click vào biểu tượng chữ A và ABC để điều chỉnh chữ “bay ra, bay vào” sreensaver, vị trí của hình ảnh hay vào hình 4 mũi tên màu xanh để chọn những kiểu chuyển ảnh trong sreensaver mà bạn “bồ kết” nhất.

Cuối cùng, bạn chỉ cần click vào hình chiếc mỏ lết ở bên trái và chọn Full Sreensaver File là xong đấy.

Tự chế sreensaver cực “cool” 491cd5d829e4d_f
Mặc dù nghe phức tạp thế nhưng chỉ một lúc là tớ đã có thể “điều chế” một sreensaver Super Junior khá “kul” đấy. Các bạn thử xem demo tại đây nhé.Hehe

Chú ý là sau khi đã có file setup với đuôi *.exe, bạn chỉ cần click vào là sreensaver sẽ tự cài cho bạn thôi....
https://10s1.forumvi.com

Tự chế sreensaver cực “cool”
Trang 1 trong tổng số 1 trang